Trang Đầu Diễn đàn LAO ĐỘNG, VIỆC LÀM Tiếng nhật chuyên ngành Muốn tự học tiếng Nhật thì làm thế nào?

Chủ đề này bao gồm 8 phản hồi, có 7 voice, và đã được cập nhật lần cuối cùng cách đây khoảng  ファン ディン トエ 3 tháng, 1 tuần trước.

sagacafe
    Thành viên
    i$p: i$ 1 300
    Cấp bậc: Thành viên mới 新人

Chào các chế, em hiện tại chuẩn bị ra trường và đã đi làm fulltime, nhưng em hiện giờ cần học tiếng Nhật để phục vụ cho công việc. Em biết tự học rất khó nhưng vì thời gian eo hẹp nên em chỉ còn có cách này :((. Không biết mọi người có cách học hay chương trình học nào hiệu quả không, giới thiệu cho em với.

nhimkid99
    Thành viên
    i$p: i$ 1 120

Chào chế, em hiện đang là sinh viên đại học chưa bận rộn như chế nhưng em cũng có thử qua vài cách để tự học tiếng Nhật chế ạ.

Chế mua sách Mina về tự học hoặc học mấy chương trình online ấy chế, em thấy nó phù hợp cho mấy người mới bắt đầu lắm. Em đang học chương trình của Akira, thấy cũng thú vị và được lắm, chế thử tìm hiểu xem sao.

Phạm Ánh Nguyệt
    Thành viên
    i$p: i$ 1 060

Các bạn có link không??

Haruka223
    Thành viên
    i$p: i$ 1 140

Mình cũng học đang tự học tiếng Nhật nè bạn ơiiiiiii. Bạn thử lên google search có quá nhiều những bài viết về cách học tiếng Nhật hiệu quả thế này thế kia. Mình đọc nhiều nhưng thấy cũng chỉ là lý thuyết sách vở, cũng chả ứng dụng được điều gì từ đó cả. Nên quyết định tự mày mò học luôn. Mình theo dõi các kênh học Online khá nhiều vì muốn tự học các bài sơ cấp đã. Kiểu học theo video của nhiều kênh Youtube như Wow Japanese, Dung Mori, Cosmos ấy, nhiều lắm bạn thử tham khảo xem nhé. Cài cả mấy app trên điện thoại về học nữa. Mình cũng đang học khóa online của Akira nè :)) Tại thấy quảng cáo quá trời mà. Lên đọc review giá cả với chất lượng thấy ok nên quyết định đăng ký cùng với đứa bạn mình. Trước đó mình cũng có mua giáo trình Minna về tự học nên có thể thấy là phần mềm này lấy nội dung chủ yếu từ Minna thôi, được chuyển thành hình ảnh, game, bài tập nên không bị chán vì toàn chữ. Ai tự mở sách Minna ra học được thì tự học Minna thôi. Phần mềm này phù hợp với mấy đứa lười biếng như mình, không phải mất công đi ra trung tâm buổi tối nữa. :)))

NekoNero
    Thành viên

Giá có ổn không nhỉ? Thấy nhiều trung tâm tiếng Nhật có khóa online lắm mà chưa biết chọn học ở đâu nữa. Chẹp chẹp các thím cho em xin ít rv có tâm nữa đi :))

Haruka223
    Thành viên

Tớ mới chỉ học bên Akira thôi nên review khóa ở đây được thôi nhé :)) Về cơ bản thì tớ thấy thế này

* Ưu điểm:

Phần mềm dùng được trên cả máy tính và điện thoại. Chỉ cần mua 1 tài khoản thôi, không giới hạn thời gian học.

Hệ thống có chế độ tính điểm sau mỗi bài học, theo tuần và theo tháng nên bạn sẽ xem mình được bao nhiêu điểm.

Có giáo viên trả lời câu hỏi cho bạn, còn trả lời nhanh chậm thế nào thì hên xui nha. Lúc mình học thì trong vòng 1 tiếng là trả lời rồi. Trả lời khá chi tiết, giảng khá dễ hiểu nhưng nếu chưa hiểu thì mình sẽ hỏi lại.

Mình thấy công cụ check phát âm được thêm vào đã khắc phục được cái khó nhất khi học online là không có giáo viên sửa phát âm, với lại học một mình thì hay lười nói nhưng có phần mềm check lại thấy cũng thú vị.

* Nhược điểm:

Đã là học ở nhà nên yêu cầu tự giác cao, học theo lộ trình cho trước.

Thỉnh thoảng các thầy cô rep siêu chậm, chờ dài cổ ra mới được trả lời :((

Haruka223
    Thành viên

À giá thì từ 800 đến 2tr tùy lựa chọn nhá :))

ilovejapan
    Thành viên
    i$p: i$ 1 010

có nhiều trung tâm dạy tiếng Nhật mà bạn :)
    giờ tiếng nhật ở việt nam sắp phổ cập như tiếng anh rồi hihi

ファン ディン トエ
    Thành viên

Học trên youtube vừa miễn phí lại có thể học lại nếu chưa hiểu bài

Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.