Trang Đầu Diễn đàn HỌC TẬP Tiếng Nhật Thư xin việc gửi công ty Nhật

Chủ đề này bao gồm 0 phản hồi, 1 thành viên tham gia, và đã được cập nhật lần cuối cùng cách đây 6 tháng, 2 tuần trước bởi  Anh Mỹ.

Anh Mỹ
    Thành viên Participant
    Cấp bậc: Thành viên mới 新人
    i$p: i$ 1 880

Chào các bạn, mình có ý định xin về 1 công ty gần Tokyo. Đây là cty mà hồi trước mình đã làm ở Nhật, sau đó về VN làm ở chi nhánh 5 năm. Các bạn tư vấn giúp mình cách viết thư gửi cho sếp với. Hoặc có bài mẫu thì cho mình xin tham khảo. Thanks!

Tạm thời mình soạn thư theo nội dung bên dưới các bác thấy ổn không góp ý giúp mình với.

ABC 様

お疲れ様です

前のXYZ会社のDEFです

こんにちは。Ông ABC khỏe chứ? Thời tiết đang trở lạnh, công việc ông vất vả phải không?

Tôi có việc hơi khó nói, là thế này: tôi đang làm việc tại 1 cty JKL ở 富山県, do tính chất công việc không phù hợp sức khỏe nên tôi dự định chuyển việc.

Trước đây tôi đã làm việc cho XYZ japan, sau đó về làm việc cho XYZ vietnam, trong 6 năm đó tôi đã được học hỏi rất nhiều, lúc nào cũng biết ơn mọi người đã giúp đỡ (感謝の心を持ち続け). Tôi rất mong được sử dụng những kinh nghiệm của mình để tiếp tục cống hiến cho công ty XYZ.

Ngoài ra, với tư cách như là 1 senpai, tôi có thể giúp đỡ các em tu nghiệp sinh trong công việc và cuộc sống. 

Rất mong quý công ty sẽ cho tôi 1 cơ hội làm việc.

宜しくお願い致します

DEF。

• Chủ đề này đã được điều chỉnh 6 tháng, 2 tuần trước bởi  Anh Mỹ.

Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.